• tuta01

LABARAI

Shanvim - masana'anta na busa mashaya (1)

Yanayin aiki na maƙarƙashiya mai tasiri yana da wuyar gaske, sassan da aka sawa suna sawa sosai, kuma kurakurai daban-daban suna faruwa sau da yawa.Fahimtar matakan kariya don kariya da kiyaye mahimman abubuwan da ke cikin ƙwanƙwasa counterattack da kuma ba da cikakken wasa ga ayyuka da fa'idodin kayan aiki yana da mahimmanci don haɓaka tasirin aikin murkushewa da ingantaccen samarwa.Wannan labarin yana raba abubuwan farko da suka shafi rayuwar sabis na mai lalata tasiri, farantin tasiri da rotor, da kuma taka tsantsan a cikin shigarwa da kariya.

Abubuwan da ke shafar rayuwar sabis na sandar busa.Ƙaƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa tana juyawa a babban gudu tare da na'ura mai juyi, yana tasiri kayan da aka rushe, tasiri da kuma niƙa tare da kayan, don haka yana da sauƙin sawa.Abubuwan da suka shafi rayuwar sabis na busa sune: albarkatun ƙasa na busa busa, ingancin samarwa, kaddarorin kayan da za a murƙushe, saurin juzu'i na na'ura, tsarin tsarin busa, iya aiki, da dai sauransu.

bugu bar

1. Danyen kayan busa a halin yanzu, kasarmu ta fi amfani da kayan da ba su dawwama kamar su karfen manganese da karfe na chromium don yin sanduna.Saboda matakin tsarin kula da zafi na masana'anta ya bambanta, aikin injinsa ya sha bamban sosai, kuma rayuwar busa ma ta bambanta sosai.

2. Baya ga tasirin farantin guduma albarkatun kasa a kan rayuwar rotor, wadannan dalilai kuma suna shafar rayuwar busa bar na wasu crushers: saboda rotor na tasiri crusher yana da babban layin gudu, akwai. 3-6 guda a kan rotor., har zuwa 8-10 busa sanduna.

Tazarar lokaci tsakanin sandunan baka na gaba da na baya suna juyawa kaɗan ne kawai na goma na daƙiƙa.A cikin irin wannan ɗan gajeren lokaci, ƙananan kayan kawai za su iya shiga yankin tasirin gaba ɗaya, kuma yawancin kayan, musamman ma manyan kayan, suna buƙatar ƙarshen kawai don shigar da yankin tasirin, don haka busa ba ya shiga tsakiyar nauyi. daga cikin toshe kayan, wato, buguwar bugu ba ta buga tsakiyar nauyi na toshe kayan ba.Tasirin gaba tare da duk toshe kayan ya karye, amma ana yin karon da ba a so.

Ta wannan hanyar, ba kawai tasirin murkushewa ya ragu ba, har ma da rikici na zamewa yana faruwa a tsakanin kayan aiki da sandar busa, wanda hakan zai haifar da bugun bugun ya ƙare da sauri.Bugu da ƙari, bayan foda ya tsaya a kan farantin tasiri, rikici tsakanin busasshen busa da kayan foda ya zama mafi tsanani, kuma buguwar bugu yana sawa da sauri.

Don rage lalacewa na sandunan busa, adadin busa a kan na'urar bai kamata ya yi yawa ba, diamita na rotor bai kamata ya zama ƙanƙanta ba, tsayin sandunan bugun ya kamata a ƙara da kyau, da foda. , ƙasa da danshi wanda halin da ake tsammani ya kamata a riga an duba shi gwargwadon yiwuwar..

3. Tsari da hanyar gyara sandar busa Tsarin busa da hanyar gyara shi ma yana shafar rayuwarta.Yanzu, don maƙarƙashiyar tasirin da aka yi a cikin ƙasata, kashi 80% na sandunan bugu ana gyara su tare da sukurori.Wannan hanyar gyarawa yana da fa'idodin tsari mai sauƙi, daidaitawa mai dacewa da haɗuwa, kuma rotor baya buƙatar tayar da shi daga cikin jiki yayin maye gurbin.Don shawo kan wannan lahani, ana gyara sandar busa cikin aminci, amma ana buƙatar ƙera mashin ɗin baya na busar.Wasu masu murƙushewa suna da sandunan busa waɗanda suka huda ramukan rotor daga gefe.

Hanyar da aka kafa kafaffen shinge yana da gangara na 1: 5 a ɓangarorin biyu na ƙayyadaddun, kuma an haɗa shi da ƙarfin centrifugal da aka samar a lokacin aiki na wrench.Duk ƙarshen sandunan bugun wannan tsarin yakamata a danna su tare da faranti don hana motsi.Wannan hanyar gyare-gyaren ba ta da aminci sosai, ba shi da lafiya a lokacin aiki, kuma maƙallan busa zai iya tashi, don haka yana da kyau kada a yi amfani da shi.

Akwai kuma wani nau'i na yin amfani da baƙin ƙarfe don gyara sandar busa, ana sanya shi a cikin ramin rotor, kuma ƙarfen da ke da gangara a bangarorin biyu ana tura shi a cikin guduma daga gefen rotor.Bayan an riga an ɗora mashin ɗin busa, sandar busa, baƙin ƙarfe da rotor za su yi ƙarfi da ƙarfi a ƙarƙashin tasirin ƙarfin centrifugal yayin aiki, kuma aikin yana da aminci, amma yana da wahala a haɗawa da haɗuwa, kuma yana da wuya. amfani yanzu.

4. Ƙimar samar da kayan aikin busawa dole ne a tabbatar da daidaiton nauyin nauyin nau'in busawa a lokacin aikin samarwa.Bambancin nauyi bai kamata ya wuce 0.5kg ba.Bayan an shigar da sandar busa akan rotor, ana buƙatar gwajin ma'auni na tsaye.Lokacin da ake buƙatar rotor don dakatar da birgima, ba a yarda ya ja da baya 1/10 na da'irar ta kowace hanya.

bugu bar1

Shanvim a matsayin mai ba da kayayyaki na duniya na murƙushe sassa, muna ƙera mazugi na mazugi sanye da sassa don nau'ikan nau'ikan murƙushe daban-daban.Muna da fiye da shekaru 20 na tarihi a fagen CRUSHER WEAR PARTS.Tun daga 2010, mun fitar da kayayyaki zuwa Amurka, Turai, Afirka da sauran ƙasashe na duniya.


Lokacin aikawa: Agusta-31-2022